ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT

Kotu ta yanke ma ɗan Ministan Abuja hukuncin zaman kaso cikin kurkukun Kuje

Hukumar EFCC sun gurfanar da Bala domin laiffuka 15 wanda suka shafi reshen kuɗi mai yawan N1.1 biliyan.

Kotu ta yanke ma ɗan Ministan Abuja hukuncin zaman kaso cikin kurkukun Kuje

Babban Kotun Gwamnatin Tarayya wanda yake Abuja ta umurce ƴan doka su rufe Shamsudeen Bala, ɗan Ministan Abuja na da cikin kurkukun Abuja har a karɓi belinʼsa.

Hukumar EFCC sun gurfanar da Bala domin laifuffuka 15 wanda a ya shafi reshen kuɗi mai yawan N1.1 biliyan. Shamsudeen Bala ya dage cêwa shi barratanccen mutum ne mai mara-laifi. Ya ƙaryata duk laiffufika goma sha ɗaya wanda aka karanta masa.

Alƙalin da yake goranta a kotun, waton Alkali Nnamdi Dimbga, ya ɗaga ranar sauraran gwaji zuwa ranar 27 da 28 ga watan Maris, ya ɗaga ranar hukunci game da neman beli zuwa 3 ga watan Febrairu.

Lauyan wanda aka kawo ƙaransa, waton Babban Lauya mai suna Chris Uche, ya gabatar da takardar beli na Shamsudeen Bala. Ya bayyana ma kotun cêwa ya bayar da fayil da kuma alamta game da neman belin Bala a ranar 27 ga watan Janairu.

ADVERTISEMENT

Lauyan ya ce an haɗe rantsuwa mai sakin layi goma-sha-takwas tare da rubutun batu wanda ake muhawara a kanʼsa. Ya ƙara bayanai cêwa idan aka bayar wa Shamsudeen Bala belin da yake nema, zai halarta a duka shariʼah da kuma aikace-aikace wanda ya shafi jarrabawan da ake son a yi masa.

Lauya mai laʼanta, waton Ben Ikani, ya hamayya da aikace-aikace na belin da ake nema. Ya ce Shamsudeen ba amintaccen mutun bane, kuma bai yadda sa shi ba. Ya ce Shamsudeen bai mikad da fasfonʼsa zuwa ga hukumar EFCC. Ya ce wannan shi ne sheida cêwa zai iya tserewa.

Ya ƙara bayani cêwa mai ƙárá ya bayar da rantsuwa mai sakin layi 11 kuma sun dogara akan duka layyuyukan takardar ƙárá .

Enhance Your Pulse News Experience!

Get rewards worth up to $20 when selected to participate in our exclusive focus group. Your input will help us to make informed decisions that align with your needs and preferences.

I've got feedback!

JOIN OUR PULSE COMMUNITY!

Unblock notifications in browser settings.
ADVERTISEMENT

Eyewitness? Submit your stories now via social or:

Email: eyewitness@pulse.ng

ADVERTISEMENT
ADVERTISEMENT